FULLHOUSE VIP-CLAN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

FULLHOUSE VIP-CLAN

chào mừng bạn đến diễn đàn FullHouse

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

hãy cho tôi những lời khuyên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
vanminh
Khách viếng thăm

hãy cho tôi những lời khuyên  Empty
Bài gửiTiêu đề: hãy cho tôi những lời khuyên    hãy cho tôi những lời khuyên  I_icon_minitime23/2/2011, 21:11

Tôi giờ đây đang ở trong tình thế rất khó xử
Trước tiên, tôi xin được nói sơ qua về mình, tôi là một thanh niên 26 tuổi, ở quê, lên học ở Hà Nội, tốt nghiệp đại học, đã có công việc làm ổn định và có một thu nhập khá, bề ngoài trông tôi khá bảnh trai, trí thức, nhưng ngoại hình thì hơi nhỏ bé.

Tuy nhiên, do có khiếu hài hước, thông minh và khả năng ăn nói nên tôi quen biết với rất nhiều các bạn gái, ai cũng quí tôi, nhưng buồn là luôn chỉ dừng ở mức “quí” mà thôi. Tôi luôn là người đem niềm vui đến cho các cô gái, nhưng luôn mang một nỗi buồn, nỗi cô đơn mỗi khi một mình ngẫm về thân phận.

Tôi luôn tự hào vì trong các trò chơi, trò gì tôi cũng từng biết và luôn có điểm dừng ngoại trừ ma tuý. Tôi có một trò rất xấu, mà hiện giờ tôi đã từ bỏ được, đó là quan hệ với gái làng chơi. Thu nhập khá, lại ở độc thân, tôi và nhóm bạn thân luôn có những cuộc tụ tập ăn nhậu vào cuối tuần, và sau những cuộc ăn chơi đó, mấy thằng chúng tôi lại ngẫm nghĩ về bản thân, nhìn người ta có đôi có cặp, mà thấy mình cô đơn, và thế là chúng tôi lại tìm đến những cô gái làng chơi, để có được cái cảm giác đựơc chiều chuộng và ít nhất là để giải quyết nhu cầu sinh lý. Và mọi chuyện mà tôi sắp kể sau đây đến từ một lần như vậy.

Trong một ngày cuối tuần mùa đông ảm đạm, khoảng tháng 1 năm 2008. Tôi và vài thằng bạn thân xách ba lô xuống chơi ở một vùng biển Nam Định, biển mùa đông thật đẹp và vắng vẻ, sau khi ăn chơi, hát hò xong, chúng tôi về khách sạn nghỉ, và như thường lệ, người chủ khác sạn lên phòng đề nghị xem chúng tôi có muốn cái khoản vui vẻ kia không. Và thế là tôi đã gặp em …

…Cái đêm hôm đó chắc tôi sẽ suốt đời không thể nào quên, người ta gần như đã lối kéo em, ném em vào phòng tôi như một món đồ. Em là một cô gái miền sơn cước với nước da trắng ngần, chiếc răng khểnh duyên với giọng nói thánh thót buồn buồn và khuôn mặt thanh tú. Em thật là xinh đẹp.Nếu như những lần khác, tôi sẽ “hoàn thành” nhiệm vụ và lăn ra ngủ, nhưng không hiểu sao đó là một đêm tôi không thể quên được. Tôi và em trò chuyện rất nhiều, không như những lần khác, lần này giác quan thứ sáu của tôi như mách bảo tôi, tôi hoàn toàn tin những lời em kể. Em kể về gia đình em, nhà sàn, núi rừng, những hôm đi lấy củi, những ngày nước nguồn đổ về, và cả người bác mất nhân tính khi bán cả cháu ruột và động chứa…

Em kề vai bên tôi, khẽ hát nho nhỏ như con chim vành khuyên trong đê : “chín bậc núi rừng, chín bậc yêu thương,….”. Em tâm sự với tôi là em rất muốn thoát khỏi cái ổ quỉ ấy, em muốn học nghề và muốn tự kiếm sống bằng những đồng tiền trong sạch. Cả đêm ấy cả hai chúng tôi đều không ngủ.

Tôi trở về Hà Nội, lòng mang bao lưu luyến, tôi cảm thấy giữa em và tôi đã có một sự ràng buộc vô hình nào đó, tôi không hiểu cảm giác trong tôi là gì, không biết đó có phải là tình yêu không, nhưng chỉ biết là chứa trong đó là cả một tình thương, Trước khi về tết, em ghé qua Hà Nội, tôi và em đã có những ngày thật hạnh phúc, tôi đưa em đi chơi khắp Hà Nội, em như một đứa trẻ, em rất vui và luôn miệng hát thì thầm. Sau đợt nghỉ tết dài ngày, em lên Hà Nội, tôi đã gửi gắm em đi học may ở một cơ sở tư nhân, hàng tháng, tôi chu cấp cho em tất cả kinh phí để em có thể có điều kiện học tốt nhất, tôi muốn mang đến cho em một cái nghề.

Và cứ hàng tuần, tôi đến thăm em và đưa em đi chơi để giải toả những căng thẳng trong học tập. Giờ đây, em coi tôi như một chỗ dựa duy nhất trong cuộc đời về sau, em giành cho tôi một tình yêu mãnh liệt, và hoàn toàn tin tưởng tôi, đến mức sùng bái tôi, lúc nào em cũng muốn được bên tôi, và em luôn luôn nhớ tôi, hàng ngày, hàng giờ. Em luôn nói sẽ không lấy ai khác ngoài tôi, và sẽ ở vậy đến hết đời nếu như tôi không chịu lấy em, em luôn mặc cảm về quá khứ.

Em đã hoàn thành khoá học, và hiện giờ đã có một công việc ở một xưởng may nhỏ. Nhưng đó cũng là lúc tôi bắt đầu suy nghĩ lại mọi chuyện, tôi nhận thấy mình không yêu em, đó chỉ là tình cảm nhất thời xen lẫn với tình thương cảm mà thôi. Tôi nhận thấy mình cần phải đi xa, càng xa em càng tốt, để tránh sự đau khổ cho cả hai người sau này. Tôi dần thấy không còn nhớ em nhiều nữa, em luôn tìm cách liên lạc với tôi, nhưng tôi hầu như đã cắt đứt mọi liên lạc với em. Tôi biết rằng em hiện giờ rất đau khổ. Em thật ngây thơ và có phần hơi ngốc nghếch, em là một cô gái gốc dân tộc Thái.

Ở đất Hà Nội này không biết em có đủ khôn ngoan để tránh xa được những cạm bẫy, để có thể tồn tại được không? Không biết em sẽ ra sao nếu thiếu tôi? Giờ đây, tôi vẫn đang ở Hà Nội, và đó là những điều khiến tôi luôn trăn trở và áy náy. Tôi biết, và luôn xác định rằng, sẽ có một ngày khi cả 2 đã hoàn toàn có tuổi, tối sẽ trở lại tìm em như một người anh, nếu như em còn nhớ đến tôi.

Các bạn ơi! Tôi làm thế có đúng không, tôi có phải là một người bội bạc không, xin hãy cho tôi những lời khuyên chân thành nhất. Tôi xin cảm ơn!
peony
BINH NHẤT
BINH NHẤT
peony

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cho tôi những lời khuyên    hãy cho tôi những lời khuyên  I_icon_minitime24/2/2011, 01:06

~ Không biết phân biệt box tâm sự với box chém gió à
~ Thế thì chắc cũng không biết phân biệt đâu là đúng đâu là sai rồi
~ nếu như vậy thì bó tay.
~ em không biết mấy anh nghĩ sao chứ anh văn minh này tính đánh đố mình à???
~ hài á...
Chat.noir
MOD
Chat.noir

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cho tôi những lời khuyên    hãy cho tôi những lời khuyên  I_icon_minitime24/2/2011, 20:00

qua ben nay ma tam su dj.Chuc may man
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hãy cho tôi những lời khuyên    hãy cho tôi những lời khuyên  I_icon_minitime

hãy cho tôi những lời khuyên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Nhung nguoi di da^u`
» tặng nhim hâm
» Bí kíp đối phó với những bà vợ ~ sn cubj very happy =))
» Nhung~ Cau noi' ko the?noi' nhanh ma` noi 'dung''
» Có những điều thú vị bạn chưa biết
Trang 1 trong tổng số 1 trang